Trang Chủ » TIN TỨC

Chưa học hết cấp 2, có học nghề được không?

Hiện nay, câu chuyện học nghề đã và đang được giới trẻ dành sự quan tâm khá lớn, đặc biệt là các bạn trẻ nghỉ học sớm và đã đi làm nhưng chưa tốt nghiệp cấp 2, cấp 3. Mong muốn có được một nghề nghiêp ổn định, phù hợp với đam mê và sở thích, nhưng còn băn khoăn vì không có bằng cấp 2, cấp 3 thì có học nghề được không?

 
 
Hiện nay, câu chuyện học nghề đã và đang được giới trẻ dành sự quan tâm khá lớn, đặc biệt là các bạn trẻ nghỉ học sớm và đã đi làm nhưng chưa tốt nghiệp cấp 2, cấp 3. Mong muốn có được một nghề nghiêp ổn định, phù hợp với đam mê và sở thích, nhưng còn băn khoăn vì không có bằng cấp 2, cấp 3 thì có học nghề được không?
 
Căn cứ vào Điều 61 Bộ Luật Lao Động 2012 quy định “ Người học nghề phải đủ từ 14 tuổi và đủ sức khỏe phù hợp với yêu cầu của nghề”. 
 
Tại Dạy nghề Thanh Xuân, Số 83 Triều Khúc, Thanh Xuân, Hà Nội, tât cả các bạn đều có thể đăng kí học nghề khi đủ 14 tuổi, đủ sức khỏe và không yêu cầu bằng cấp. Sau khi học xong các ngành như sửa chữa oto, sửa chữa xe máy, sửa chữa điện lạnh, sửa chữa điện tử, sửa chữa điện dân dụng, sửa chữa điện nước, sửa chữa điện công nghiệp.....các bạn học viên sẽ được cấp chứng chỉ nghề quốc gia.
 
Chỉ cần các bạn có đam mê, có nhiệt huyết, quyết tâm và xác định được nghề mình yêu thích thì học nghề chính là con đường ngắn nhất để giúp các bạn vừa tiết kiệm được chi phí, vừa tiết kiệm được thời gian học tập, để đạt được trình độ chuyên môn tay nghề mà mình cần và ổn định tương lai nhanh nhất.
 
 
 
 
TRUNG TÂM HƯỚNG NGHIỆP DẠY NGHỀ THANH XUÂN
ĐC: Số 83 Triều Khúc, Thanh Xuân, Hà Nội
ĐT: 0983.966.085 – 0243.995.8989 Mss Thanh

 



Bình luận bằng Facebook

Đăng ký học nghề tại đây

Thống kê truy cập

Số người đang online : 35
Tổng số lượt truy cập : 56530